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LA SERIKALI LA KUTOSOMA HABARI ZA MAGAZETINI KWA UNDANI

Utangulizi

Kituo cha Utangazaji cha Magic FM Radio cha Dar es Salaam kinatuhumiwa
kukiuka Agizo la Serikali lililotolewa na Mheshimiwa Waziri wa Habari, Utamaduni,
Sanaa na Michezo, Mhe. Dkt. Harrison Mwakyembe (MB), tarehe 03 Mei, 2017
kwa watangazaji wa vituo vya Redio na Televisheni kutosoma kwa undani
maudhui yaliyomo katika magazeti badala yake wasome vichwa vya habari pekee.
Kimsingi, agizo hilo la Serikali lillenga kulinda soko la biashara ya uchapishaji,
usambazaji, na uuzaji wa maagazeti nchini.

Aidha, tarehe 15 Juni, 2017, Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) iliviandikia
barua vituo vyote vya utangazaji (ikiwa ni pamoja na kituo cha Magic FM Radio)
na kuvitaka kuacha mara moja kusoma kwa undani habari za magazetini na
badala yake wasome tu vichwa vya habari kwa mujibu wa agizo hilo la serikali.

Kituo cha Magic FM Radio kinatuhumiwa kukiuka kwa makusudi agizo hilo la
serikali kupitia kipindi chake cha “Morning Magic” kwenye kipengele cha
“Magazeti” kilichorushwa mfululizo kuanzia tarehe 14 mpaka 17 Januari, 2019
kati ya saa 12.00 asubuhi na saa 04.00 asubuhi. Katika kipindi hicho, watangazaji
wa kipindi walisoma kwa undani habari mbali mbali zilizoandikwa katika magazeti
ya Uhuru, Mwananchi, Majira, Mtanzania, na Habari Leo kinyume na agizo
lililotolewa na serikali.

Kitendo cha kusoma taarifa hizo za magazeti kwa undani ni kupuuza kwa
makusudi agizo la serikali lililotolewa na Mheshimiwa Waziri tarehe 03 Mei, 2017
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jijini Mwanza wakati wa kilele cha maadhimisho ya 26 ya Siku ya Uhuru wa
Vyombo vya Habari duniani.

Watangazaji wa kipindi cha Morning Magic walikiuka agizo hilo la Serikali kwa
kusoma habari za magazetini kwa undani kama ifuatavyo:-

Tarehe 14 Januari, 2019

Gazeti la Uhuru Uk.2: “Wazalilishaji watangaziwa kibano kikal; Rais wa
zanzibar Dkt Ali Mohamed Shein ameiomba jamii kushirikiana na serikall katika
mapambano dhidi ya vitendo vya uzalilishaji kwani vinadhalilisha jamii na
vinafanywa kinyume na maadili.... Amesema vitendo vya uzalilishwaji wa
wanawake na watoto bado vinaendelea kuripotiva kila siku katika maeneo mball
mbali visiwani Zanzibar. Dkt. Shein aliyasema hayo juzi wakati akizungumza na
wananchi wa Zanzibar katika sherehe za maadhimisho ya miaka 55 ya Mapinduzi
Zilizofanyika katika uwanja vya Gombani visiwani Pemba.Hii ni taarifa ambayo
inapatikana katika ukurasa wa pili wa gazeti hili lakini pia”...

"Mamia wafurika kushuhudia uchomwaji wa sare za kijeshi; ni nguo 1947
zinazofanana na sare za kijeshi zimechomwa moto baada ya kubainika kuingizwa
Kkatika makambi ya wakimbizi mkoani Kigoma. Tukio hilo lilifanyika jana
likishuhudiwa na mamia ya wakazi wa mji wa Kigoma, nguo hizo Zzilizoingizwa
nchini kutoka nje kama mitumba Zilikamatwa wakati wakimbizi wakigawiwa...Mkuu
wa wilaya ya Kigoma Mjini Samson Hangaaliwaongoza viongozi wa vyombo vya
ulinzi na usalama katika kazi ya uteketezaji wa nguo hizo ambazo zinafanana na
Zile zinazotumiwa na jeshi”

"Usiyoyajua kuhusu kondomu za kike hii hapa; ni pamaoja na wataalamu kusisitiza
umuhimu wa matumizi ya kondomu kama njia mojawapo ya kuepuka maambukizi
ya ukimwi na magonjwa mengine. Baadhi ya wanawake hawapendi kutumia
kondomu zao. Uchunguzi wa uhuru umegundua kwamba baadhi ya wanawake
wameshindwa kujua namna zinavyotumika pamoja na kuwa na uelewa mdogo,
pia baadhi ya wanawake wenye hali inayoridhisha kiuchumi wanatajwa kuwa ndio
wenye uamuzi wa kutumia au kutotumia mipira hiyo ya kike wakiwa na wenza
wao. Kuhusu wasio na kipato wanadaiwa kukosa uamuzi stahiki..Uhuru
limezungumza na ofisa ustawi wa jamii wa hospitali ya taifa ya Muhimbilj, Rose
Mgene, ambaye alisema kondomu za kike huvaliva kwa ndani elimu ambayo
wanawake wachache wanayo ikilinganishwa na wengine wasiofahamu... Baadae
wakati wa kupaka rangi taarifa hivo maria ataipaka rangi ili aweze kutoa na elimu
ya ziada Maria si unazijua vizuri Maria ... yes nazijua, uliwahi kuzitumia ... nazijua
kwa sababu kazi yangu inanifanya nizijue. Swali ni kwamba uliwahi kuzitumia
Maria?...sjjawahi kuzitumia”

"Ashikiliva na polisi akituhumiwa kumuuwa mwenzake; Jeshi la polisi mkoani
Tanga linamshikifia mkazi wa Kibafuta huko kata ya Magokweni katika
halmashauri ya jiii la Tanga aliyefahamika kwa jina maoja la Mdoe akihusishwa na
mauaji ya mwenzake...Kamanda wa polisi mkoa wa Tanga Edward Bukombe
athibitisha kutokea kwa tukio hilo na aliwaambia waandishi wa habari kwamba ni
kweli Jeshi la Polisi linamshikilia Mdoe akituhumiwa kumuua Juma Abeid.”



Uk.3: “Dar, Pwani maji yapatikana kwa asilimia 95; ni Mamiaka ya Maji Safi na
Maji Taka (DAWASA) imetangaza kumalizika kwa changamoto ya maji kwa asilimia
95 katika kipindi cha mwaka huu kwenye mikoa ya Dar es Salaam na Pwani Jumia
ya sh. bilioni 115 zinatarajiwa kutumika kwa ajili ya kumaliza tatizo hilo. Hili ni
gazeti la Uhuru baada ya kuliangalia ukurasa wa kwanza mpaka wa nne naliweka
pembeni.”

Gazeti la Majira: “Kanyasu atoa maelekezo kwa watumishi TAWA na TFS; ni
Naibu waziri wa Maliasili na Utalii Costantine Kanyasu amewataka watumishi
wanaopangiwa kufanya kazi katika mradi wa kufua umeme wa Mto Rufiji Stieglers
Gorge kufanya kazi kwa bidii na maarifa ya hali ya juu...Akizungumza katika pori la
akiba la Selous katika kituo cha Mtambwe mkoani Morogoro baada ya kufanya
ziara ya siku mbili katika eneo hilo kwa kutumia usafiri wa anga, barabara pamaoja
na majini Kanyasu alisema hatamvumilia mtumishi.”...

“Hospitali za rufaa kuimarishwa zaidj; Waziri wa Afya Maendeleo ya Jamii, Jinsia,
Wazee na watoto Ummy Mwalimu amesema serikali imejikita kuhakikisha kila
hospitali za rufaa zinakuwa na jengo maalum la kutoa huduma kwa ajili ya
wagonjwa wa dharura. ”

“Serikali yasisitiza umuhimu wa vituo vya mkono kwa mkono, Katibu Tawala mkoa
wa Singida Dk Angelina Lutambi amewataka watendaji wa serikali mkoani Singida
kuanzisha vituo vya mkono kwa mkono ili wahanga wa vitendo vya ukatili waweze
kupata huduma kwa haraka tofauti na ilivyo sasa ambapo wanakumbana na
mlolongo wa taratibu ambao unachangia kupotea kwa ushahidl.”

Uk.3: “Aunguni, Popo wa ajabu wawatibua wanafunzi huko Nkasi; Ni wadudu
aina ya kunguni na popo wamevamia mabweni mawili ya wasichana katika shule
ya Sekondari Kirando wilayani Nkasi Mkoa wa Rukwa na kusababisha usumbufu
mkubwa kwa wanafunzi hao...Akizungumza na majira Mwalimu Aloyce Nandi
ambaye anafundisha masomo ya Kiswahili na uraia shuleni hapo alisema wadudu
hao wasumbufu wamevamia mabweni ya wasichana wanaosoma kidato cha tano
na sita shuleni hapo.”

“Uchumi wa Zanzibar waimarika, Rais Shein anena; Rais wa Zanzibar na
Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Dkt. Ali Mohameid Shein amesema kutokana
na juhudi za Serikali ya Mapinduzi Zanzibar za kuimarisha uchumi wake,
ukusanyaji wa mapato umeimarika zaidl. ”

Uk.4: “Serikali yapiga stop ubomoaji wa nyumba,; Ni Waziri wa Ardhi, Nyumba na
Maendeleo ya Makazi, William Lukuvi amesema kuanzia sasa serikali ya awamu ya
tano hafitabomoa tena nyumba za wananchi walizozijenga maeneo ya makazi
yasiyo rasmi na badala yake itarasimisha makazi holela... Waziri Lukuvi amesema
Rais John Magufuli ametoa fursa kwa wananchi wote masikini waishio mijini
waliojenga bila kufuata mipango miji na wasio na hati miliki za ardhi kufanyiwa
urasimishaji wa makazi yao na wasibomolewe nyumba zao tena kwa kuwa
hayakuwa makosa yao kujenga maeneo hayo.”

“Wabunge wa upinzani kutinga mahakamani sakata la CAG... ni wabunge watano
wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania wametangaza kufungua kesi ya
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kikatiba mahakama kuu ya Tanzania, masijala ya Dar es salaam kuitaka
mahakama hiyo iwapatie tafsiri ya sheria juu ya mipaka ya kinga ya Mdhibiti na
Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG) pamoja na mamlaka ya Spika wa
Bunge kuweza kumshtaki mwananchi bila kuathiri uhuru wa kutoa maoni
kikatiba.”

Gazeti la Habari Leo Uk.2: “Yajayo yanafurahisha ATCL... ni maboresho
yanayorfanywa na serikali katika shirika la ndege la ATCL yamezidi kuibua mipango
mbali mbali ya shirika hilo yenye lengo la kuibua tija na kuongeza ufanisi ikiwa ni
siku chache baada ya kuwasili kwa ndege ya sita aina ya Air bus. ...Ujio wa ndege
hivo unaifanya ATCL kuwa na ndege mbili za aina hiyo huku moja ikiitwa
Ngorongoro na nyingine Dodoma.”

Uk.3: "Mtanzania aibuka kidedea elimu ya juu; ni mwanafunzi Mtanzania Felister
Rushubiza ameibuka kidedea baada ya kuongoza kitaifa matokeo ya elimu ya juu
ya sekondari grade 12 ordinary level top ten yanayotolewa nchini humo...Felister
(12) ni mtoto wa pili kati ya watoto wanne wa familia ya Joseph Rushubiza
anayeishi nchini humo kwa takribani miaka 20.”

"Lugola atumbua vigogo sita idara ya wakimbizi... ni waziri wa mambo ya ndani ya
nchi Kangi Lugola amewasimamisha kazi viongozi sfita wa idara ya huduma ya
wakimbizi akiwemo mkurugenzi wa idara hiyo Haririson Mseke kwa madai ya
uzembe uliosababisha ugawaji wa sare za kijeshi katika kambi za wakimbizi huko
Kigoma.”

Uk.4: "Maige kuwasilisha hoja bungeni Kiswahili kitumike kujifunzia... Mbunge wa
Tabora Kaskazini Almas Maige anatarajia kuwasilisha hoja binafsi bungeni kuitaka
serikali ibadili sera ya elimu na mafunzo kukifanya Kiswahili kuwa lugha ya
kufundishia na kujifunzia katika ngazi zote za elimu.”

"Murti ataka BAKWATA kubuni vyanzo vya mapato; Mufti wa Tanzania Abubakar
Zuberi amewataka wajumbe wa halmashauri kuu ya Baraza la Waislamu
(BAKWATA) kubuni vyanzo mbalimbali vya mapato ili kukuza uchumi wa taasisi
hiyo ya dini nchini...Aliyasema hayo juzi wakati akifungua mkutano wa baraza hilo
ulioanza juzi na kumalizika jijini Dar es Salaam na kusisitiza... "kwanza ikibidi hata
wajumbe hao kutumia hata wataalamu waliobobea katika eneo hilo la kiuchumi il
kusaidia maeneo mbali mbali yaliyo chini ya BAKWATA.”

Gazeti la Mwananchi Uk.2: “Wananchi waachana na nyama wakihofia ugonjwa
wa kimeta; baada ya kubainika kuwa ugonjwa uliowakumba watu 81 na kati yao
wanne kupoteza maisha ni kimeta, wakazi wa kijiji cha Nzoka wilayani Momba
mkoani Songwe wamejawa na hofu ya kula nyama na kunywa maziwa na badala
yake kutumia maharage na mboga mboga. Awali baada ya kuibuka, wakazi wa
kijiii hicho walidhania kwamba uliletwa na wachawi hivyo kuendelea kula nyama
lakini baada ya majibu ya wataalamu kueleza ugonjwa huo unatokana na kula
nyama yenye vimelea, jamii hiyo yote imeingiwa na hofu ya kula aina yoyote ya
nyama.”

Uk.3: “Lugola atoa agizo trafiki kupigana na dereva; wakati video inayoonyesha
askari watatu wa kikosi cha usalama barabarani wakimshambulia dereva wa lori
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ikizua gumzo mtandaoni jeshi la polisi mkoa wa Songwe limesema litatoa tamko /la
tukio hilo haraka iwezekanavyo. Katika video hiyo askari wanaonekana
wakimshambulia dereva huyo kabla ya kundi la wananchi ambao walikuwa
wakishangaa awali kuamua ugomvi huo. Alipoulizwa kuhusu tukio hilo Waziri wa
Mambo ya Ndani Kangi Lugola alisema, "nimemtumia kipande hicho cha video
Kamanda wa Kikosi cha Usalama Barabarani Fortunatus Musilim ili afuatilie kujua
undani wake na taarifa itatolewa.”

“Mama wa miaka 64 asimulia alivyopambana na mamba... Chibona Matoyo
mwenye umri wa miaka 64 mkazi wa kijiji cha Kanyala wilayani Sengerema
mkoani Mwanza amenusurika kifo baada ya kujeruhiwa na mamba wakati akioga
katika Ziwa Victoria. Katika tukio hilo lililotokea Alhamisi iliyopita Chibona
alivunjika mikono na kujeruhiwa paji lIa uso na sasa anapatiwa matibabu kwenye
kituo cha afya cha Mwangwika wilayani Buchosa mkoani humo. Akizungumza na
mwananchi jana mama huyo mwenye watoto watano na wajukuu tisa alisema
wavuvi ndio waliookoa maisha yake baada ya kupiga kelele akiomba msaada.”

Uk.4: “Lisu aanza ziara Ulaya atua Uingereza; Mbunge wa Singida Mashariki
ChademaTundu Lissu ameanza ziara barani Ulaya na leo atakuwa London
Uingereza ambako amesema ataeleza kwa kina kile alichoandika katika waraka
alioutoa ...mwaka huu. Ziara ya Lissu inaanza baada ya Desemba 31 mwaka jana
kuhitimisha safari ya matibabu aliyoianza Septembas, 2017 baada ya
kushambuliwa na watu wasiojulikana kwa zaidi ya risasi 30 mjini Dodoma muda
mfupi baada ya kutoka kuhudhuria kikao cha mchana cha bunge.”

“Sakata la CAG, Spika Naugai lanukia Kortini.. ni wabunge watano wa upinzanf
wakiongozwa na Zito Kabwe wamepanga kufungua kesi Mahakama Kuu Kanda ya
Dar es salaam kupata tafsiti ya kisheria kuhusu mipaka ya Mdhibiti na Mkaguzi wa
Hesabu za serikali CAG na nafasi ya Spika wa Bunge kumshtaki mwananchi yeyote
bila kuathiri uhuru wa kutoa maoni kikatiba. Zito ambaye pia ni Mbunge wa
Kigoma Mjini ACT Wazalendo amewataja wabunge wengine kuwa ni Saed

maalum) wote kutoka Chadema na Habibu Bombali Nchinga(CUF).”

Gazeti la Mtanzania: " Wadau wa muswada wa vyama vya siasa njoon... ofisi ya
bunge mijini Dodoma imetangaza vikao vya kamati tatu za bunge kwa gjill ya
kupokea na kusikiliza maoni ya wadau kuhusu miswada mitano ya sheria ukiwemo
muswada wa marekebisho ya sheria ya vyama vya siasa ya 2018. Hata hivyo ofisi
ya bunge imechukua hatua hivo wakati vyama 10 vikiwa vimefungua kesi
Mahakama Kuu kupinga muswada huo kupelekwa bungeni.”

Uk.2: “Wanaharakati wakamatwa Loliondo,; ni mtandao wa watetezi wa haki za
binadamu wamelalamikia hatua ya jeshi la polisi mkoani Arusha kuendelea
kuwashikilia Clinton Kairungi, Supuki Maoi katika eneo /a Loliondo wilayani
Ngorongoro. Kukamatwa kwa wanaharakati hao wa migogoro ya ardhi katika eneo
la Loliondo hadi sasa bado hakujawekwa wazi. Akizungumza na waandishi wa
habari Dar es Salaam jana, Onesmo Olengurumwa alisema hao ni watetezi wa
haki za binadamu waliokamatwa Januari 7, mwaka huu kinyume cha sheria za
nchi kwa kuwaweka rumande katika kituo cha polisi cha Loliondo hadi hivi sasa.”



“Tafori, Sokoine kufanya utafiti wa miti; ni Katibu Mkuu Wizara ya Maliasili na
Utalii Profesa Adolf Mkenda, ameagiza Taasisi ya Utafiti wa Misitu Tanzania
(Tafori) na Chuo Kikuu cha Sokoine cha Kilimo (SUA) kufanya utafiti maeneo
ilipoisha miti  jpandwe mingine kwa ajili ya uvunaji wa haraka utakaoiingizia
serikali kipato.”

“Wananchi 700 wakosa huduma za maji Moshi... ni zaidi ya wananchi 700 wa
taasisi ya elimu na afva katika vijiji vya Koresa na Uchira wilayani Moshi
wamekosa huduma ya maji kwa zaidi ya wiki moja kutokana na kuibuka kwa
mzozo kuhusu ubalali wa bodi mbili za maji... Wakizungumza na waandishi wa
habari kijijini hapo walisema ni kwa zaidi ya wiki moja sasa hawana maji hali
inayochangia wananchi kutembea umbali mrefu kutafuta maji.”

"Dk Mwanjelwa ataka mafunzo bora kwa watumishi... Naibu Waziri Ofisi ya Rais
Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora Dkt. Mary Mwanjelwa
amewataka watumishi wa chuo cha utumishi wa umma Tanzania kutoa marfunzo
bora yenye kuzingatia weledl.”

"Mbunge kuwasilisha maoni binafsi lugha ya kufundishia... Mbunge wa Tabora
Kaskazini Almasi Maige amesema wakati umefika kwa watanzania kuanza kutumia
Kiswahili kufundishia katika shule za sekondari na elimu ya juu kwa masomo yote.
Amesema hatua hivo itasaidia kuwawezesha vijana wengine Kkuelewa
wanachofundishwa na kuwa na ufanisi katika utenaaji kazi.”

“Wananchi 650 wachunguzwa afya Pugu... wakazi 650 wa Pugu dampo wilaya ya
Ilala jifini Dar es salaam wamefanyiwa uchunguzi bure wa afya wa magonjwa ya
kisukari, shinikizo la damu, saratani ya matiti kwa wanawake, na macho kwa lengo
la kutambua afya zao. Huduma hivo imetolewa na taasisi ya Lions Club
International katika zahanati ya Amanda Marga fliyopo eneo hilo.”

Uk.4: “Zito, Kubenea kumnusuru CAG mahakamani... kiongozi wa chama cha ACT
Wazalendo Zitto Kabwe na wabunge wengine wanne wanatarajia kufungua kesi ya
katiba katika Mahakama Kuu ya Tanzania kumzuia Mahibiti na Mkaguzi Mkuu wa
Hesabu za Serikali kuitikia wito wa spika wa bunge. Hatua hiyo imekuja siku
chache baada ya Zitto kuandika barua kwa Katibu Mkuu wa mabunge ya jumuiya
ya madola CPA akimuomba kuingilia kati mgogoro unaoendelea baina ya Spika wa
Bunge Job Ndugai na CAG Profesa Mussa Assad.”

Tarehe 15 Januari 2019

Gazeti la Majira: “Kes/ ya muswada yatupiliwa mbali ni ifiyofunguliwa na vyama
10 vya siasa vikiongozwa na zitto, mahakama kuu yakubaliana na haoja mbili kati
ya 10 za serikali, Mahakama kuu ya Tanzania imetupifia mbali kesi ya kupinga
muswada wa marekebisho ya sheria ya vyama vya siasa iliyofunguliwa na vyama
10 vya siasa nchini. Waombaji katika shauri hilo alikuwa ni kiongozi wa ACT-
Wazalendo, Zitto Kabwe, Kaimu Katibu mkuu bara wa chama cha wananchi (CUF)
, Joram Bashange, na mkurugenzi wa habari, utetezi na mahusiano, CUF Salim
Berman dhidi ya mwanasheria mkuu wa serikall. ”



Tarehe 16 Januari, 2019

Gazeti la Habari Leo: "Benki M yamezwa na Azania ... Benki Kuu ya Tanzania
BOT imehamisha mali na madeni ya Benki M kwenda Azania Bank Limited
kutokana na kukabiliwa na upungufu mkubwa wa ukwasi hali inayosababisha
Benki hivo kushindwa kulipa madeni yake ikiwemo amana za wateja. Akizungumza
na waandishi wa habari jJijini Dar es salaam jana, Naibu Gavana wa BOT Dr.
Bernard Kibese amesema kuwa Benki M ilikuwa na madeni yanayofikia bilioni
618.”

"IPM asitisha kuviondoa Vvijiji hifadhini... Rais John Magufuli ameagiza Kusitisha
mara moja hatua ya kuviondoa Vijiji na vitongaji vinavyodaiwa kKuwepo maeneo ya
hifadhi ameagiza vijiji vyote 366 vilivyoainishwa kuwepo ndani ya maeneo ya
hifadhi nchini visiondolewe katika maeneo hayo. Badala yake ametoa mwezi
mmoja kwa viongozi wa wizara zZote zinazohusika kubainisha maeneo ya Vijiji
hivyo na kuanzisha mchakato wa mabadiliko ya sheria ili yawasilishwe katika kikao
kijacho cha bunge.”

"Bodi ya mikopo yakusanya shilingi milioni 94 kwa miezi sita... ni bodi ya mikopo
ya wanafunzi wa elimu ya juu imevuka lengo la makusanyo kuanzia Julai hadi
Desemba mwaka jana kwa kukusanya shilingi bilioni 94.01 huku lengo likiwa ni
kukusanya bilioni 71.4 kwa kipindi hicho. Makusanyo hayo ni ongezeko la asilimia
8.7 ikilinganishwa na shilingi bilioni 85.88 zilizokusanywa kwa kipindi kama hicho
kwa mwaka 2017 kwa lengo hilo la kukusanya bilioni 1.4.”

“Magufuli ashinda tuzo ya viongozi katika siasa Afrika”.. "Ni Rais John Magufuli
ametangazwa kuwa mshindi wa tuzo za uongozi katika siasa iliyotolewa na jariaa
mashubuli la African Leadership Magazine Tanzania kwa mwaka 2018. Jarida hilo
la Uingereza limemtangaza Rais Magufuli kuwa mshindi wa tuzo hiyo kutokana na
maranikio ambayo Tanzania imepata chini ya uongozi wake. Na mchapishaji wa
Jarida hilo Dkt. Kenny Ngiami amebainisha kuwa Rais Magufuli amewapita asilimia
62.66 maraisi na viongozi wengine wa siasa hasa katika bara la Afrika
walioingizwa kwenye shinaano hifo.”

"Kanisa kuwavalisha vitenge wasiovaa nguo za staha” Ni huko Mbeya waumini wa
kanisa Katoliki parokia ya Ilomba jimbo kuu la Mbeya hawatoruhusiwa kuingia
kanisani iwapo hawatatii agizo la kuvaa mavazi ya heshima yasiyodhalilisha utu wa
mwanadamu.”

“Katika ukurasa wa 4 wa gazeti hili, Wananchi wafurahia mashamba ya
Mohammed Enterprises kurejeshwa ni baada ya Wizara ya Ardhi, Nyumba na
Maendeleo ya Makazi juzi kutangaza kuyafutia hati ya umiliki wa mashamba sita
yenye ukubwa wa ekari 1,2905.126 kati ya 12 ya mkonge yanayomilikiwa na
kampuni ya Mohamed Enterprises Limited wilayani Korogwe Tanga. Baadhi ya
wananchi wametoa ya moyoni kutoka na hatua hiyo.”

Tarehe 17 Janauari 2019

“Gazeti la Mtanzania... Katika ukurasa wa 2 wa gazeti hili unakutana na
taarifa kuhusiana na spika... tengua kauli yako ...ni kauli ya wapinzani...” "Kambi
ya upinzani bungeni imemtaka spika wa bunge Job Ndugai kutengua uamuzi wake
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wa kusimamisha vikao vya kamati za bunge ya hesabu za serikali PAC na kamati
va hesabu za serikali za mitaa LAC. Akizungumza na waandishi wa habari jijini
Dodoma jana mwakilishi wa kambi ya upinzani John Mnyika alisema kauli aliyoitoa
spika sio ya bunge bali ni yake binafsi, Haiwezekani mgogoro wa spika na mkaguzi
mkuu wa hesabu za serikali CAG ukasimamisha mambo mengine ya bunge
kuendelea kama kamati tunataka spika abadilishe uamuzi wake kwa kamati hizi
mbili na awezeshe kamati hizo kukutana kabla ya tarehe 25 mwezi huu amesema
Mnyika.”

“JPM ateta na Dkt Olesugun Obasanjo..., Rais Dkt John Magufuli amekuwa na
mazungumzo na Rais Mstaafu wa Nigeria Dkt. Olesugun Obasanjo Ikulu DSM.
Taarifa iliyotolewa na kurugenzi ya mawasiliano Ikulu kwa vyombo vya habari
DSM jana ilisema baada ya mazungumzo hayo Dkt. Obasanjo alimpongeza Rals
Dkt. Magufuli kwa kazi nzuri anayoifanya katika uongozi wake. Alisema moja ya
kazi hizo ni kupambana na rushwa, kuimarisha utoaji wa elimu, kuimarisha
miundombinu, kuongeza nishati ya umeme, kuboresha usafiri wa ardhini na
angani na jinsi wadau mbalimbali wa ndani na nje ya nchi wanavyopaswa kuelewa
Juhudi zinazofanyika. ”

Wito wa kufika mbele ya Kamati ya Maudhui

Baada ya kuona ukiukwaiji wa agizo hilo, tarehe 04 Aprili, 2019 Kamati ya Maudhui
iliuandikia uongozi wa Magic FM Radio wito wa kufika mbele ya Kamati kutoa
utetezi kwa nini wasichukuliwe hatua. Wito pia uliutaka uongozi huo ulete utetezi
wa kimaandishi.

Tarehe 11 Aprili, 2019, saa 03:00 asubuhi, uongozi wa Kituo cha Magic FM Radio
ulifika mbele ya Kamati ya Maudhui kwa ajili ya kutoa utetezi wao kwa nini kituo
hicho kisichukuliwe hatua kutokana na tuhuma za kukiuka agizo la Serikali
linalowataka watangazaji wa vituo vya Redio na Televisheni kutosoma kwa undani
maudhui yaliyopo katika magazeti na badala yake wasome vichwa vya habari
pekee. Katika kutoa utetezi wake, Magic FM Radio iliwakilishwa na Augustino
Mganga, Meneja Ufundi, Fungo Emmanuel, Afisa Sheria, na Orest Kawau,
Mtangazaji.

Kusikiliza Vipindi vya Morning Magic vya tarehe 14-17 Januari, 2019

Kamati ya Maudhui na Uongozi wa Magic FM Radio walisikiliza vipindi vya Morning
Magic vya tarehe 14-17 Januari, 2019 vilivyorushwa na Magic FM Radio ili
kujiridhisha iwapo kituo hicho kilikiuka agizo tajwa la Serikali au la.

Maelezo ya Utetezi ya Magic FM Radio

Uongozi wa Magic FM Radio uliwasilisha utetezi wao wa maandishi kwa Kamati.
Katika utetezi wao huo, Magic FM Radio wamesema kuwa kwa sasa uongozi wa
redio hiyo umebadilika na kwamba mmiliki mpya hana rekodi ya kupokea barua ya
agizo la Waziri kutoka TCRA. Wameendelea kudai kuwa kosa wanalotuhumiwa
nalo lilitendeka chini ya mmiliki wa zamani.
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Magic FM Radio iliendelea kutoa maelezo ya utetezi wa mdomo kama ifuatavyo:-

Fungo Emmanuel ambaye ni Afisa Sheria wa kituo cha Magic FM Radio alianza
kwa kukiri kuwa ni kweli vipindi vilivyosikilizwa na vinavyotuhumiwa kutumika
kuvunja agizo la serikali ni vyao. Alieleza utetezi wao kama ulivyoandikwa kwa
maandishi kuwa kwa sasa, Uongozi wa Magic FM Radio umebadilika kutoka
mmiliki binafsi kwenda kwa Chama cha Mapinduzi (CCM) na kwamba uongozi
mpya (CCM) hauna rekodi ya kupokea barua ya agizo la Serikali kutoka Mamlaka
ya Mawasiliano (TCRA). Aliendelea kueleza kuwa kosa wanalotuhumiwa nalo
lilitendeka chini ya uongozi wa zamani na hivyo kama kutakuwa na adhabu basi
mmiliki mpya atabebeshwa mzigo wa kosa lililotendeka chini ya mmiliki wa
zamani.

Orest Kawau ambaye ni mtangazaji wa Magic FM Radio alianza kwa kusema
kuwa wakati wa makabidhiano ya kituo, uongozi mpya haukukabidhiwa barua ya
agizo la serikali kutoka TCRA na uongozi wa zamani. Hata hivyo, alieleza kuwa
hata kama umiliki umebadilika, ni jukumu lao kuhakikisha kuwa maagizo ya
serikali, sheria, kanuni, na taratibu za nchi zinazingatiwa ipasavyo.

Augustino Mganga ambaye ni Meneja Ufundi wa Magic FM Radio, alianza kwa
kukiri kosa ambalo kituo chao kimelifanya hata kama uongozi umebadilika na hata
kama hawana rekodi ya kupokea barua ya agizo la Serikali kutoka TCRA. Aliomba
radhi kwa kosa lililofanyika na kuahidi kuwa halitojirudia tena na kwamba uongozi
mpya utahakikisha kuwa Sheria, Kanuni, taratibu na maagizo ya Serikali
yanafuatwa.

Majumuisho ya Utetezi

Katika kujumuisha utetezi wao, Fungo Emmanuel alisema kuwa anatambua
kuwa tamko la Serikali ni halali na lazima lifuatwe. Orest Kawau alimalizia kwa
kusema kuwa kabla ya kufika mbele ya Kamati wameshafanya jitihada zote za
kuhakikisha kuwa wanazingatia agizo la Serikali katika vipindi .

Tathmini ya Kamati

Kamati ya Maudhui imebaini kwamba kituo cha Magic FM Radio kupitia kipindi
chake cha Morning Magic, kipengele cha Magazeti kimekiuka agizo la Serikali la
kutosoma habari za magazetini kwa undani kwa makusudi na pia utetezi wake
haukuwa wa msingi.

Kamati ya Maudhui imeona kuwa kubadilika kwa uongozi wa Magic FM Radio na
kutokuwa na rekodi ya barua ya agizo la Mh. Waziri kama walivyodai sio utetezi
wa msingi kwa sababu agizo hilo la Waziri lilitangazwa sana kwenye vyombo vya
habari ikiwa ni pamoja na Magic FM Radio yenyewe. Hata kama uongozi
umebadilika, wafanyakazi wa Magic FM Radio ni walewale. Pia, kutokujua uwepo
wa agizo la Serikali, Sheria na Kanuni sio utetezi wa msingi.

Ushauri wa Kamati kwa Magic FM Radio
Kutokana na udhaifu uliobainika Kamati inaushauri Uongozi wa Magic FM Radio
kufanya mambo yafuatayo:
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Kuimarisha na kuboresha usimamizi wa vipindi vyao.

Wafanye matayarisho ya kutosha ya vipindi vyao vya magazeti ili kuepusha
makosa kama yaliyojitokeza.

Wawe mfano mzuri kwa redio nyingine katika kufuata Sheria, Kanuni, taratibu, na
miongozo ya Serikali katika kazi zake kutokana na dhamana walionayo kwa sasa.

Uamuzi wa Kamati

Baada ya kusikiliza na kutafakari kwa kina maelezo ya utetezi yaliyotolewa na
Uongozi wa Magic FM Radio, Kamati ya Maudhui imeridhika kuwa kituo cha Magic
FM Radio kupitia kipindi chake cha Morning Magic kimekiuka kwa makusudi
agizo la Serikali la kutosoma habari za magazetini kwa undani kama ilivyoelezwa
katika tathmini hapo juu.

Hivyo, Kamati ya Maudhui inaamua kukipa Onyo Kali kituo cha Magic FM Radio
na kukiagiza kutorudia kosa kama hili.

Uamuzi huu umetolewa na kusomwa Dar es Salaam siku hii ya tarehe 15 mwezi
Aprili, mwaka 2019.

Haki ya kukata rufaa dhidi ya uamuzi huu kwenye Baraza la Ushindani wa Haki
Kibiashara (Fair Competition Tribunal — FCT) iko wazi ndani ya siku 21 (ishirini na
moja) kuanzia leo.

Uamuzi huu umesainiwa na:

Bi Valerie Ndeneingo-Sia Msoka

Bwana Joseph Method Mapunda ....
Bwana Abdul Ramadhani Ngarawa
Bwana Derek Kaitira Murusuri==::+

Bwana Jacob Gregory Tesha..............ciw T
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